Lọ wo ohun tó wà nínú rẹ̀

Àwọn Ìtúmọ̀ Bíbélì

Ìlànà Tó Wà fún Iṣẹ́ Ìtúmọ̀ Bíbélì

Ìlànà pàtàkì márùn-ún tí àwọn tó túmọ̀ Bíbélì Ìtumọ̀ Ayé Tuntun tẹ̀ lé.

Kí Nìdí Tí Oríṣiríṣi Bíbélì Fi Wà?

Kà nípa òótọ́ pàtàkì kan tó máa jẹ́ kó o mọ ìdí tí oríṣiríṣi ìtumọ̀ Bíbélì fi wà.

Ṣé Bíbélì Ìtumọ̀ Ayé Tuntun Péye?

Kí ló dé tí Bíbélì Ìtumọ̀ Ayé Tuntun fi yàtọ̀ sáwọn ìtumọ̀ Bíbélì tó kù?

Ìwé Àfọwọ́kọ Àtijọ́ Kan Ṣètìlẹ́yìn fún Lílo Orúkọ Ọlọ́run

Wo ẹ̀rí tó fi hàn pé orúkọ Ọlọ́run wà nínú “Májẹ̀mú Tuntun.”

A Fi Iṣẹ́ Títúmọ̀ “Àwọn Ọ̀rọ̀ Ìkéde Ọlọ́wọ̀ Ti Ọlọ́run” Síkàáwọ́ Wọn—Róòmù 3:2

Láti ọ̀pọ̀ ọdún títí di báyìí, àwọn Ẹlẹ́rìí Jèhófà ti fi ọ̀pọ̀ Bíbélì kọ́ àwọn èèyàn lẹ́kọ̀ọ́ òtítọ́. Kí nìdí tí wọ́n fi ṣe ìtúmọ̀ Bíbélì sí èdè Gẹ̀ẹ́sì òde òní?

Bíbélì Peshitta Lédè Síríákì—Bíbélì kan Tó Jẹ́ Ká Mọ Bí Wọ́n Ṣe Túmọ̀ Bíbélì Láyé Àtijọ́

Bíbélì àtijọ́ yìí fi hàn pé àwọn Bíbélì kan lóde òní ní àwọn àfikún tí kò sí nínú Bíbélì ìpilẹ̀ṣẹ̀.

Bíbélì Bedell—Bíbélì Tó Mú Káwọn Èèyàn Túbọ̀ Lóye Ọ̀rọ̀ Ọlọ́run

Ọgọ́rùn-ún mẹ́ta ọdún ni kò fi sí ìtumọ̀ Bíbélì mí ì ní èdè Irish.

Elias Hutter Ṣiṣẹ́ Ribiribi Sínú Àwọn Bíbélì Èdè Hébérù Tó Ṣe

Elias Hutter, tó jẹ́ ọ̀mọ̀wé kan ní ọgọ́rùn-⁠ún ọdún kẹrìndínlógún tẹ Bíbélì èdè Hébérù méjì tó ṣàrà ọ̀tọ̀ jáde.

Ìṣura Kan Tó Fara Sin Láti Ọgọ́rọ̀ọ̀rún Ọdún

Wo bí wọ́n ṣe ṣàwárí Bíbélì tí àwọn èèyàn kà sí èyí tó tí ì pẹ́ jù lọ lédè Georgian

Bí Ọ̀rọ̀ Ọlọ́run ṣe dé Orílẹ̀ èdè Sípéènì

Ìfara jọra wo ló wà láàárín àwọn iléèwé tó ń da Ìwé Mímọ́ kọ sórí síléètì àti àwọn tó ń f ìgboyà gbé Bíbélì kọjá ni àwọn ibi tí wọ́n ti fòfin dè é?

Bíbélì Lédè Jọ́jíà

Àárín ọgọ́rùn-ún ọdún karùn-ún tàbí ṣáájú ìgbà yẹn ni àwọn ìwé àfọwọ́kọ tí wọ́n kọ lédè Jọ́jíà ti wà.

Àwọn Èèyàn Orílẹ̀-Èdè Estonia Mọyì “Iṣẹ́ Ńlá” Tá A Ṣe

Bíbélì Ìtúmọ̀ Ayé Tuntun wà lára àwọn ìwé tó fakọ yọ jù lọ tí wọ́n mú, tí wọ́n sì fún ní Àmì Ẹ̀yẹ Ìwé Tó Dára Jù Lọ ní Orílẹ̀-Èdè Estonia lọ́dún 2014.

Orúkọ Ọlọ́run Di Mímọ̀ Ní Èdè Swahili

Kọ́ nípa bí orúkọ Ọlọ́run, ìyẹn Jèhófà, ṣe di èyí tó fara hàn nínú Bíbélì èdè Swahili.