Lọ wo ohun tó wà nínú rẹ̀

Lọ wo ohun yíyàn míì

Lọ wo àwọn ohun tó wà

Àwa Ẹlẹ́rìí Jèhófà

Yorùbá

Ìgbésí Ayé àti Iṣẹ́ Òjíṣẹ́ Àwa Kristẹni—Ìwé Ìpàdé  |  November 2017

 MÁA HÙWÀ TÓ YẸ KRISTẸNI

Ẹ̀kọ́ Tó Wà Nínú Ìwé Jónà

Ẹ̀kọ́ Tó Wà Nínú Ìwé Jónà

Jèhófà mú kí wọ́n kọ ìtàn ìgbésí ayé àwọn ọkùnrin àti obìnrin tó ní ìgbàgbọ́ sínú Bíbélì ọ̀rọ̀ rẹ̀, kí a lè rí ẹ̀kọ́ gidi kọ́ lára wọn. (Ro 15:4) Kí lo rí kọ́ nínú ìwé Jónà? Wo fídíò náà Ìjọsìn Ìdílé: Jónà​—Kọ́ Bí O Ṣe Lè Jẹ́ Aláànú Bíi Ti Jèhófà, kó o sì dáhùn àwọn ìbéèrè yìí:

  • Àwọn ìṣòro wo ni àwọn akéde mẹ́tẹ̀ẹ̀ta tó wà nínú fídíò yẹn ní?

  • Báwo ni ìwé Jónà ṣe lè ràn wá lọ́wọ́ nígbà tí wọ́n bá bá wa wí tàbí tá a pàdánù àwọn àǹfààní iṣẹ́ ìsìn kan? (1Sa 16:7; Jon 3:1, 2)

  • Báwo ni ìwé Jónà ṣe lè ràn wá lọ́wọ́ láti ní èrò tó dáa nípa ìpínlẹ̀ ìwàásù wa? (Jon 4:11; Mt 5:7)

  • Báwo ni àwọn ohun tó ṣẹlẹ̀ sí Jónà ṣe lè tù wá nínú nígbà tá a bá ń ṣàìsàn tó le koko? (Jon 2:1, 2, 7, 9)

  • Ẹ̀kọ́ wo lo kọ́ nínú fídíò yìí nípa bó ti ṣe pàtàkì tó pé ká máa ka Bíbélì ká sì máa ṣàṣàrò lé e lórí?