Lọ wo ohun tó wà nínú rẹ̀

Lọ wo ohun yíyàn míì

Lọ wo àwọn ohun tó wà

Àwa Ẹlẹ́rìí Jèhófà

Yorùbá

Ìwé Ọdọọdún Àwa Ẹlẹ́rìí Jèhófà—2016

 INDONÉṢÍÀ

Àádọ́ta Ọdún Lẹ́nu Iṣẹ́ Aṣáájú-Ọ̀nà Àkànṣe

Alisten Lumare

Àádọ́ta Ọdún Lẹ́nu Iṣẹ́ Aṣáájú-Ọ̀nà Àkànṣe
  • WỌ́N BÍ I NÍ 1927

  • Ó ṢÈRÌBỌMI NÍ 1962

  • ÌSỌFÚNNI ṢÓKÍ Ọ̀gá ọlọ́pàá ni tẹ́lẹ̀ kó tó kẹ́kọ̀ọ́ Bíbélì, ó sì ṣe aṣáájú-ọ̀nà àkànṣe fún ohun tó lé ní àádọ́ta [50] ọdún.

LỌ́DÚN 1964, ètò Ọlọ́run rán mi lọ ṣe iṣẹ́ aṣáájú-ọ̀nà àkànṣe ní ìjọ kékeré kan tó wà ní Manokwari nílùú West Papua. Ojú ń pọ́n àwọn ará tó wà níjọ yẹn torí àwọn olórí ẹ̀sìn ibẹ̀ ń fínná mọ́ wọn gan an. Kò pẹ́ tí mo dé sílùú náà ni àlùfáà ṣọ́ọ̀ṣì kan já wọlé mi.

Ó ń sọ̀rọ̀ fitafita pé: “Wòó, màá wó ilé yìí kanlẹ̀, máà sí rí i pé kò sí Ajẹ́rìí Jèhófà kankan nílùú Manokwari ńbí.”

Torí pé mo ti ṣe iṣẹ́ ọlọ́pàá rí, gìràgìrà rẹ̀ ò dẹ́rù bà mí. Dípò kí n bú mọ́ ọn, ṣe ni mo fi pẹ̀lẹ́pẹ̀lẹ́ bá a sọ̀rọ̀, ló bá yí pa dà, ó sì lọ wọ́ọ́rọ́wọ́.1 Pét. 3:15.

Nígbà yẹn, akéde mẹ́jọ péré ló wà ní gbogbo Manokwari. Àmọ́ lónìí, ìyẹn lẹ́yìn àádọ́ta [50] ọdún, ìjọ méje ló wà níbẹ̀ báyìí. Àwọn tó wá sí àpéjọ àgbègbè tá a ṣe níbẹ̀ lọ́dún 2014 sì ju ẹgbẹ̀rún kan àti ọgọ́rùn-ún méjì [1,200] lọ. Tí ń bá wo gbogbo ohun tí Jèhófà ti mu ká gbéṣe ní ibi àdádó yìí, inú mi máa ń dùn gan-an.