Lọ wo ohun tó wà nínú rẹ̀

Lọ wo ohun yíyàn míì

Lọ wo àwọn ohun tó wà

Àwa Ẹlẹ́rìí Jèhófà

Yorùbá

Àwọn Wo Ló Ń Ṣe Ìfẹ́ Jèhófà Lóde Òní?

JGbogbo ibi láyé ni àwa Ẹlẹ́rìí Jèhófà wà, oríṣiríṣi ẹ̀yà la ti wá, àṣà ìbílẹ̀ wa sì yàtọ̀ síra. Kí ló mú kí gbogbo wa wà níṣọ̀kan?

Kí Ni Ọlọ́run Ń Fẹ́?

Ọlọ́run fẹ́ kí gbogbo èèyàn kárí ayé mọ ohun tí òun ń fẹ́. Kí ni Ọlọ́run fẹ́? Àwọn wo lónìí ló sì ń kọ́ àwọn èèyàn nípa ohun tí lọ́run ń fẹ́?

Irú Èèyàn Wo Ni Àwa Ẹlẹ́rìí Jèhófà?

Ẹlẹ́rìí Jèhófà mélòó lo mọ̀? Kí lo mọ̀ gan-an nípa wa?

Kí Nìdí Tí A Fi Ń Jẹ́ Orúkọ Náà, Ẹlẹ́rìí Jèhófà?

Ìdí mẹ́ta tí a fi gba orúkọ náà, Ẹlẹ́rìí Jèhófà.

Báwo Ni A Ṣe Wá Mọ Òtítọ́ Tí Bíbélì Fi Kọ́ni?

Báwo la ṣe lè mọ̀ pé ohun tá a kọ́ nínú Bíbélì jóòótọ́?

Kí Nìdí Tí A Fi Ṣe Bíbélì Ìtumọ̀ Ayé Tuntun?

Kí ló mú kí ìtumọ̀ Bíbélì yìí ṣàrà ọ̀tọ̀?

Kí Lo Máa Rí Láwọn Ìpàdé Wa?

A máa ń lọ sí ìpàdé láti kẹ́kọ̀ọ́ nínú Bíbélì ká sì fún ara wa ní ìṣírí lẹ́nì-kìí-kejì. A máa tẹ́wọ́ gbà ẹ́ tayọ̀tayọ̀!

Báwo Ni Kíkẹ́gbẹ́ Pẹ̀lú Àwọn Tá A Jọ Jẹ́ Kristẹni Ṣe Ń Ṣe Wá Láǹfààní?

Ọ̀rọ̀ Ọlọ́run rọ̀ wá pé ká máa jọ́sìn pẹ̀lú àwọn ará tó jẹ́ Kristẹni. Kẹ́kọ̀ọ́ nípa bó o ṣe lè jàǹfààní nínú irú ìbákẹ́gbẹ́ yìí.

Kí Là Ń Kọ́ Láwọn Ìpàdé Wa?

ǹjẹ́ o fẹ́ mọ ohun tó máa ń ṣẹlẹ̀ ní àwọn ìpàdé wa? Ó máa yà ẹ́ lẹ́nu láti mọ̀ pé ojúlówó ni àwọn ẹ̀kọ́ Bíbélì tá a kọ́ níbẹ̀.

Kí Nìdí Tá A Fi Ń Múra Dáadáa Nígbà Tá A Bá Ń Lọ sí Àwọn Ìpàdé Wa?

Ǹjẹ́ ìwọṣọ wa kan Ọlọ́run? Wo àwọn ìlànà tá a máa ń tẹ̀ lé nípa aṣọ àti ìmúra wa.

Ọ̀nà Wo Ló Dára Jù Láti Gbà Múra Ìpàdé Ìjọ Sílẹ̀?

Wàá jàǹfààní tó pọ̀ gan-an ní àwọn ìpàdé wa bó o múra ìpàdé náà sílẹ̀ kó o tó wá.

Kí Ni Ìjọsìn Ìdílé?

Wo bí ètò yìí ṣe lè ràn ẹ́ lọ́wọ́ láti sún mọ́ Ọlọ́run kí ìṣọ̀kan ìdílé rẹ lè lágbára.

Kí Nìdí Tí A Fi Ń Lọ Sí Àwọn Àpéjọ Ńlá?

Lọ́dọọdún, a máa ń péjọ lẹ́ẹ̀mẹta lákànṣe fún ìpàdé. Báwo lo ṣe lè jàǹfààní nígbà tó o bá lọ sí irú àpéjọ bẹ́ẹ̀?

Báwo La Ṣe Ṣètò Iṣẹ́ Ìwàásù Ìjọba Ọlọ́run Tí À Ń Ṣe?

A tẹ̀ lé àpẹẹrẹ tí Jésù fi lélẹ̀ nígbà tó wà láyé. Àwọn ọ̀nà wo là ń gbà ń wàásù?

Kí Ni Aṣáájú-Ọ̀nà?

Àwọn Ẹlẹ́rìí Jèhófà kan máa ń lo wàkátì ọgbọ̀n, àádọ́ta tàbí jù bẹ́ẹ̀ lọ lóṣooṣù láti fi wàásù. Kí ló ń sún wọn ṣe bẹ́ẹ̀?

Àwọn Ilé Ẹ̀kọ́ Tó Wà Fáwọn Aṣáájú-ọ̀nà

Ìdálẹ́kọ̀ọ́ àrà ọ̀tọ̀ wo ló wà fáwọn tí wọ́n ń lo gbogbo àkókò wọn láti máa fi kéde Ìjọba Ọlọ́run?

Báwo Ni Àwọn Alàgbà Ṣe Ń Ran Ìjọ Lọ́wọ́?

Àwọn alàgbà yìí jẹ́ ẹni tó sún mọ́ Ọlọ́run gan-an, tí wọ́n ń mú ipò iwájú nínú ìjọ. Ìrànlọ́wọ́ wo ni wọ́n ń ṣe?

Kí Ni Ojúṣe Àwọn Ìránṣẹ́ Iṣẹ́ Òjíṣẹ́?

Ohun táwọn àwọn ìránṣẹ́ iṣẹ́ òjíṣẹ́ ń bójú tó máa ń jẹ́ kí nǹkan lọ déedée nínú ìjọ. Kọ́ nípa bí àwọn iṣẹ́ wọn ṣe ń ṣe ọ̀pọ̀ èèyàn láàǹfààní.

Báwo Ni Àwọn Alábòójútó Arìnrìn-Àjò Ṣe Ń Ràn Wá Lọ́wọ́?

Kí nìdí tí àwọn alábòójútó àyíká fi máa ń bẹ àwọn ìjọ wò? Báwo lo ṣe lè jàǹfààní látinú ìbẹ̀wò wọn?

Báwo La Ṣe Ń Ṣèrànwọ́ fún Àwọn Ará Wa Tí Àjálù Bá?

Tí àjálù bá ṣẹlẹ̀, ẹsẹ̀kẹsẹ̀ la máa ń ṣètò ìrànwọ́ tó máa mú ìtura wá fún àwọn ará wa tí àjálù náà bá. Lọ́nà wo?

Ta Ni Ẹrú Olóòótọ́ àti Olóye?

Jésù ṣèlérí pé òun máa yan ẹrú kan láti máa pèsè oúnjẹ tẹ̀mí lásìkò tó yẹ fún àwọn ọmọlẹ́yìn òun. Ọ̀nà wo ni ẹrú yìí ń gbà ṣe bẹ́ẹ̀?

Ọ̀nà Wo Ni Ìgbìmọ̀ Olùdarí Gbà Ń Ṣiṣẹ́ Lónìí?

Ní ọgọ́rùn-ún ọdún kìíní, àwọn alàgbà mélòó kan àtàwọn àpọ́sítélì ló para pọ̀ jẹ́ ìgbìmọ̀ olùdarí tí wọ́n ń bójú tó àwọn ìjọ. Lónìí ńkọ́?

Ibo Là Ń Pè Ní Bẹ́tẹ́lì?

Bẹ́tẹ́lì jẹ́ ibi àrà ọ̀tọ̀ kan tó ní ìdí pàtàkì tí a fi kọ́ ọ. Mọ púpọ̀ sí i nípa àwọn tó ń ṣiṣẹ́ níbẹ̀.

Kí Là Ń Ṣe Ní Àwọn Ẹ̀ka Ọ́fíìsì Wa?

A máa ń mú àwọn àlejò káàkiri ẹ̀ka ọ́fíìsì wa, kí wọ́n lè rí ohun tí à ń ṣe níbẹ̀. A pè ọ pé kí o wá!

Báwo Ni A Ṣe Ń Kọ Àwọn Ìwé Wa, Tí A sì Ń Túmọ̀ Wọn?

À ń tẹ ìwé jáde ní èdè tó lé ní ọgọ́rùn-ún méje [700]. Kí nìdí tá a fi ń ṣe bẹ́ẹ̀?

Báwo La Ṣe Ń Rí Owó fún Iṣẹ́ Wa Kárí Ayé?

Kí ni ìyàtọ̀ tó wà láàárín ètò àwa Ẹlẹ́rìí Jèhófà àtàwọn ìsìn yòókù tó bá dọ̀rọ̀ bá a ṣe ń rówó?

Kí Nìdí Tá A Fi Ń Kọ́ Àwọn Gbọ̀ngàn Ìjọba, Báwo La sì Ṣe Ń Kọ́ Wọn?

Kí nìdí táwon Ẹlẹ́rìí Jèhófà fi ń pe àwọn ilé ìjọsìn wọn ní Gbọ̀ngàn Ìjọba? Mọ púpọ̀ sí i nípa bí àwọn ibi ìjọsìn yìí ṣe ń ran ìjọ lọ́wọ́.

Kí La Lè Ṣe Láti Máa Tọ́jú Gbọ̀ngàn Ìjọba Wa?

Gbọ̀ngàn Ìjọba táá tọ́jú, tó bójú mu máa ń fìyìn fún Ọlọ́run. Ètò wo làwọn ìjọ kọ̀ọ̀kan máa ń ṣe láti tọ́jú Gbọ̀ngàn Ìjọba wọn?

Báwo Ni Ibi Ìkówèésí Tó Wà Nínú Gbọ̀ngàn Ìjọba Ṣe Ń Ṣe Wá Láǹfààní?

Ǹjẹ́ o fẹ́ láti ṣe àwọn ìwádìí kan láti mú kí ìmọ̀ rẹ nínú Bíbélì pọ̀ sí i? Lọ ṣèwádìí ní ibi ìkówèésí tó wà nínú Gbọ̀ngàn Ìjọba!

Kí Ló Wà Lórí Ìkànnì Wa?

O lè mọ púpọ̀ sí i nípa wa àtohun tá a gbà gbọ́, wàá sì tún rí ìdáhùn sáwọn ìbéèrè rẹ̀ nípa Bíbélì.

Ṣé Wàá Ṣe Ìfẹ́ Jèhófà?

Jehofa Ọlọ́run nífẹ̀ẹ́ rẹ. Báwo lo ṣe lè fi hàn pé o fẹ́ láti ṣèfẹ́ Ọlọ́run ní joojúmọ́ ọjọ́ ayé rẹ?