Lọ wo ohun tó wà nínú rẹ̀

Lọ wo àwọn ohun tó wà

Àwa Ẹlẹ́rìí Jèhófà

Yan èdè Yorùbá

Ohun Tí Bíbélì Sọ

Ohun Tí Bíbélì Sọ

Báwo lo ṣe lè jẹ́ òbí rere?

Ǹjẹ́ o máa ń kọ́ àwọn ọmọ rẹ kí wọ́n lè nífẹ̀ẹ́ ọlọ́run?

Àwọn ọmọ máa ń ṣe dáadáa nínú ilé tí bàbá àti ìyá bá ti fẹ́ràn ara wọn, tí wọ́n sì ń bọ̀wọ̀ fún ara wọn. (Kólósè 3:14, 19) Jèhófà Ọlọ́run máa ń  gbóríyìn fún Ọmọ rẹ̀. Bákan náà, àwọn òbí tó mọṣẹ́ wọn níṣẹ́ máa ń nífẹ̀ẹ́ àwọn ọmọ wọn, wọ́n sì máa ń gbóríyìn fún wọn.—Ka Mátíù 3:17.

Baba wa ọ̀run máa ń tẹ́tí sí àwọn ìránṣẹ́ rẹ̀, ó sì máa ń kíyè sí bí nǹkan ṣe ń rí lára wọn. Ó máa dáa kí àwọn òbí kẹ́kọ̀ọ́ lọ́dọ̀ Jèhófà, kí wọ́n sì máa fetí sí àwọn ọmọ wọn. (Jákọ́bù 1:19) Ẹ máa ro bí ọ̀rọ̀ ṣe ń rí lára àwọn ọmọ yín. Bí àwọn ọmọ bá tiẹ̀ sọ ohun kan tó kù díẹ̀ káàtó pàápàá, ẹ má ṣe kó ọ̀rọ̀ wọn dànù.—Ka Númérì 11:11, 15.

Báwo lo ṣe lè tọ́ àwọn ọmọ rẹ yanjú?

Ojúṣe ẹ̀yin òbí ni láti máa fún àwọn ọmọ yín ní ìlànà tí wọ́n á máa tẹ̀ lé. (Éfésù 6:1) Ó máa dáa kẹ́ ẹ tẹ̀ lé àpẹẹrẹ Jèhófà. Ọ̀nà kan tí Jèhófà gbà fi hàn pé òun nífẹ̀ẹ́ àwa ọmọ rẹ̀ ni pé, ó fún wa ní àwọn ìlànà tó ṣe kedere. Ó sì sọ ohun tó máa jẹ́ àbájáde rẹ̀ tá a bá ṣe àìgbọ́ràn. (Jẹ́nẹ́sísì 3:3) Ọlọ́run kì í fipá mú wa láti tẹ̀ lé òfin rẹ̀, kàkà bẹ́ẹ̀ ńṣe ló jẹ́ ká mọ àǹfààní tá a máa rí tí a bá ń ṣe ohun tó tọ́.—Ka Aísáyà 48:18, 19.

Pinnu pé wà á tọ́ àwọn ọmọ rẹ kí wọ́n lè nífẹ̀ẹ́ Ọlọ́run. Ìyẹn á jẹ́ kí wọ́n lè máa ṣe ohun tó tọ́, kódà bí wọn kò bá sí lọ́dọ̀ rẹ. Bí Ọlọ́run ṣe máa ń fi àpẹẹrẹ rẹ̀ kọ́ wa lẹ́kọ̀ọ́, bẹ́ẹ̀ náà ló ṣe yẹ kó o máa fi ìwà rere rẹ kọ́ àwọn ọmọ rẹ lẹ́kọ̀ọ́, kí wọ́n lè nífẹ̀ẹ́ Ọlọ́run.—Ka Diutarónómì 6:5-7; Éfésù 4:32; 5:1.