Lọ wo ohun tó wà nínú rẹ̀

Lọ wo ohun yíyàn míì

Àwa Ẹlẹ́rìí Jèhófà

Yorùbá

Ṣé Ọlọ́run Ló Ń Fi Àwọn Àjálù Jẹ Àwa Èèyàn Níyà?

Ṣé Ọlọ́run Ló Ń Fi Àwọn Àjálù Jẹ Àwa Èèyàn Níyà?

Ohun Tí Bíbélì Sọ

Bíbélì kò sọ pé Ọlọ́run ló ń fa àwọn àjálù tó ń ṣẹlẹ̀ láyé lónìí. Àwọn ìdájọ́ Ọlọ́run tí Bíbélì sọ̀rọ̀ rẹ̀ yàtọ̀ sí àwọn àjálù.

  1. Ọlọ́run mọ àwọn èèyàn burúkú. Bíbélì sọ pé: “Ènìyàn . . . ń wo ohun tí ó fara hàn sí ojú; ṣùgbọ́n ní ti Jèhófà, ó ń wo ohun tí ọkàn-àyà jẹ́.”—1 Sámúẹ́lì 16:7.

  2. Jèhófà máa ń wo ọkàn ẹnì kọ̀ọ̀kan, àwọn tó bá sì rí i pé wọ́n jẹ́ ẹni burúkú nìkan ló máa ń pa.—Jẹ́nẹ́sísì 18:23-32.

  3. Ọlọ́run máa ń kìlọ̀ ṣáájú, ìyẹn sì ń jẹ́ kí àwọn tó bá ṣègbọràn sí i bọ́ lọ́wọ́ ìyà.

Àmọ́ àjálù kì í kìlọ̀ fún ẹnikẹ́ni, kò sì sí ẹni tí kò lè pa tàbí ṣe lọ́ṣẹ́. Dé ìwọ̀n àyè kan, àwọn èèyàn ló máa ń mú kí àjálù tó ń ṣẹlẹ̀ burú sí i, torí wọ́n ń ba àyíká jẹ́, wọ́n ń kọ́lé síbi tí ìmìtìtì ilẹ̀ wọ́pọ̀ sí àti ibi tí omi ti lè tètè yalé àtàwọn ibi tí ojú ọjọ́ kò ti dára.

Mọ Púpọ̀ Sí I

ÌRÒYÌN AYỌ̀ LÁTỌ̀DỌ̀ ỌLỌ́RUN!

Kí Ni Ọlọ́run Ní Lọ́kàn Tó Fi Dá Ayé Yìí?

Bíbélì ṣàlàyé ìdí tí Ọlọ́run fi dá ayé àti ìgbà tí ìyà máa dópin àti bí ọjọ́ ọ̀la ṣe máa rí àti àwọn tó máa gbé nínú lórí ilẹ̀ ayé.