Hamia kwenye habari

Hamia kwenye yaliyomo

“Wakati Mwingine Mimi Hufikiri Ninaota Ndoto!”

“Wakati Mwingine Mimi Hufikiri Ninaota Ndoto!”

 “Wakati Mwingine Mimi Hufikiri Ninaota Ndoto!”

Lourdes atazama mji akiwa kwenye dirisha la chumba chake, aufumba mdomo wake unaotetemeka. Yeye ni mwanamke wa Amerika-Kusini aliyeteswa kwa jeuri na mume wake Alfredo, kwa zaidi ya miaka 20. Alfredo alikuwa na nia ya kubadilika. Hata hivyo, Lourdes bado anashindwa kuzungumzia maumivu ya kimwili na ya kihisia-moyo aliyovumilia.

“Ilianza majuma mawili tu baada ya harusi,” asema Lourdes kwa sauti ya chini. “Wakati mmoja alinigonga hata akaning’oa meno mawili. Wakati mwingine nilikwepa, akalipiga ngumi kabati la nguo. Lakini matusi yaliniumiza hata zaidi. Aliniita ‘takataka isiyofaa kitu’ na kunitendea kama mtu asiye na akili. Nilitaka kutoroka, lakini ningewezaje nikiwa na watoto watatu?”

Alfredo amshika Lourdes begani kwa wororo. “Mimi ni mtaalamu wa cheo cha juu,” yeye asema. “Niliaibika sana nilipoitwa kortini na kuamriwa nisikutendee jeuri. Nilijaribu kubadili mazoea yangu, lakini upesi nilirudia mazoea yaleyale.”

Mambo yalibadilikaje? Lourdes aeleza hivi kwa utulivu zaidi, “mwanamke mmoja aliye na duka pembeni mwa barabara ni Shahidi wa Yehova. Alijitolea kunifunza Biblia. Nilijifunza kwamba Yehova Mungu anathamini wanawake. Nikaanza kuhudhuria mikutano ya Mashahidi wa Yehova, ijapokuwa mwanzoni Alfredo alikasirika sana. Lilikuwa jambo geni kwangu kuwa na marafiki katika Jumba la Ufalme. Nilistaajabu kwamba ningeweza kuwa na imani, uhuru wa kusema, na hata kuwafundisha wengine imani yangu. Nilitambua kwamba Mungu ananithamini, na hilo lilinitia moyo.

“Kulikuwa na kipindi cha badiliko kubwa nisiloweza kusahau. Bado Alfredo alikuwa akihudhuria Misa ya Katoliki kila Jumapili, na alinikataza kujifunza na Mashahidi wa Yehova. Nilimtazama kwa macho nikamwambia kwa upole lakini kwa ujasiri: ‘Alfredo, maoni yako si sawa na yangu.’ Na hakunipiga! Baadaye nilibatizwa, na kwa miaka mitano sasa hajawahi kunipiga.”

Lakini bado kulikuwa na mabadiliko makubwa zaidi. Alfredo aeleza: “Miaka mitatu hivi baada ya Lourdes kubatizwa, mfanyakazi mwenzangu aliye mmoja wa Mashahidi wa Yehova alinialika nyumbani kwake, naye akanieleza mambo yenye kuvutia kutoka kwa Biblia. Bila kumjulisha mke wangu, nilianza kujifunza Biblia na mwanamume huyo. Hatimaye niliambatana na Lourdes mikutanoni. Hotuba nyingi nilizozisikia zilihusu maisha ya familia, na mara nyingi zilinifanya niaibike sana.”

Alfredo alivutiwa kuona washiriki wa kutaniko, kutia ndani wanaume wakifagia baada ya mikutano. Alipowatembelea nyumbani, aliona waume wakiwasaidia wake zao kuosha vyombo. Mambo hayo yalimthibitishia Alfredo jinsi upendo wa kweli unavyoonyeshwa kwa vitendo.

Muda mfupi baadaye, Alfredo alibatizwa, na sasa yeye na mke wake wanatumikia wakiwa wahudumu wa wakati wote. “Mara nyingi yeye hunisaidia kuondoa vyombo mezani baada ya milo na kutandika vitanda,” asema Lourdes. “Yeye hunisifu kwa upishi wangu, na huniruhusu kuchagua muziki nipendao kusikiliza au bidhaa tutakazonunua kwa ajili ya matumizi ya nyumbani. Hayo ni mambo ambayo Alfredo hangefanya kamwe hapo awali! Hivi majuzi kwa mara ya kwanza, alininunulia shada la maua. Wakati mwingine mimi hufikiri ninaota ndoto!”

 [Picha katika ukurasa wa 10]

“Nilitambua kwamba Mungu ananithamini, na hilo lilinitia moyo”

[Picha katika ukurasa wa 10]

Alfredo alivutiwa kuona washiriki wa kutaniko, kutia ndani wanaume wakifagia baada ya mikutano

[Picha katika ukurasa wa 10]

Aliona waume wakiwasaidia wake zao kuosha vyombo

[Picha katika ukurasa wa 10]

“Hivi majuzi, kwa mara ya kwanza, alininunulia shada la maua”